Từ khoá:
-
Viết Sổ tang điện tử tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trên ứng dụng VNeIDTTĐT - Theo Cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội (C06) - Bộ Công an, từ ngày 24/7/2024, người dân có thể gửi lời chia buồn, tri ân, chia sẻ ký ức về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trên ứng dụng VNeID thông qua tính năng Sổ tang điện tử.
-
Viếng Đài tưởng niệm Liệt sĩ nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng ngày 24/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam huyện Bắc Tân Uyên tổ chức lễ viếng, dâng hương, dâng hoa tại Đài tưởng niệm Liệt sĩ huyện. Dự lễ viếng có đồng chí Thái Thanh Bình - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Võ Văn Tính - PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Thường - PBT Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện cùng các đồng chí trong Ban thường vụ Huyện ủy, Ban chấp hành Đảng bộ huyện, các đồng chí thành viên UBND huyện, các cơ quan, ban ngành, đoàn thể huyện, các đơn vị lực lượng vũ trang huyện, Đoàn đại biểu thị trấn Tân Thành và xã Đất Cuốc.
-
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc kỳ họp thứ 11 Thường lệ giữa năm HĐND huyện khóa III, nhiệm kỳ 2021-2026Sáng 24/7, HĐND huyện Bắc Tân Uyên tổ chức khai mạc kỳ họp thứ 11 HĐND huyện khoá III, nhiệm kỳ 2021 - 2026 để đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng - an ninh và công tác chỉ đạo, điều hành của UBND huyện trong 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự kỳ họp có bà Trần Thị Minh Hạnh - Trưởng ban Kinh tế Ngân sách HĐND tỉnh; ông Thái Thanh Bình - TUV, Bí thư Huyện ủy; ông Võ Văn Tính - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; ông Nguyễn Thành Thường - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, cùng các ông, bà Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND huyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, các ủy viên UBND huyện, đại diện các ngành, cơ quan; Chủ tịch, Phó Chủ tịch HĐND, Chủ tịch UBND các xã, thị trấn.
-
Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sáchSáng ngày 23/7 nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), đoàn lãnh đạo tỉnh, huyện đã đến thị trấn Tân Bình và xã Tân Định thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Đoàn Thị Chèo và các gia đình người có công, thương binh, gia đình chính sách trên địa bàn huyện. Tham dự đoàn có ông Võ Văn Bá - Ủy viên Thường vụ Tỉnh uỷ - Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy, ông Nguyễn Văn Dành - Tỉnh ủy viên - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, ông Thái Thanh Bình - TUV - Bí thư Huyện ủy; bà Võ Thị Tuyết Nhung - HUV - Phó Chủ tịch UB MTTQ Việt Nam huyện, ông Phạm Ngọc Uy - HUV - Trưởng phòng TCKH huyện; ông Nguyễn Văn Thệ - Giám đốc Trung tâm y tế huyện cùng lãnh đạo UBND xã Tân Định.
-
Huyện Bắc Tân Uyên khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 4 năm 2024Sáng ngày 23/7, Hội đồng Giáo dục quốc phòng và an ninh huyện Bắc Tân Uyên tổ chức lễ khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 4 năm 2024.
-
Kho bạc Nhà nước huyện Bắc Tân Uyên thăm Mẹ Việt Nam anh hùng Đoàn Thị Chèo nhân ngày thương binh liệt sỹNhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng ngày 22/7/2024, Kho Bạc Nhà nước huyện Bắc Tân Uyên do bà Phạm Thị Liên - Bí thư Chi bộ - Giám Đốc Kho bạc Nhà nước làm trưởng đoàn đã đến thăm Mẹ Việt Nam anh hùng Đoàn Thị Chèo ở thị trấn Tân Bình, cùng đi có Bà Trần Thị Diễm Phương - Phó Giám đốc Kho bạc Nhà nước Bắc Tân Uyên - Chủ tịch công đoàn cơ sở Kho bạc Nhà nước Bắc Tân Uyên và công đoàn viên cùng tham dự.
-
Huyện Bắc Tân Uyên tổ chức Hội nghị triển khai Kế hoạch và tập huấn công tác diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ huyện năm 2024Chiều ngày 19/7, Ban chỉ đạo diễn tập huyện Bắc Tân Uyên tổ chức Hội nghị triển khai Kế hoạch và tập huấn công tác diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ huyện năm 2024. Tham dự hội nghị có Đồng chí Nguyễn Thành Thường - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Phó Trưởng ban Thường trực BCĐ chủ trì hội nghị; Thượng tá Lê Văn Toàn - UVTV Huyện ủy, Chỉ Huy Trưởng BCH quân sự huyện cùng các đồng chí trong Ban chỉ đạo, Ban tổ chức diễn tập và UBND 2 xã Lạc An và Hiếu Liêm.
-
Ban chỉ đạo đổi mới và phát triển kinh tế tập thể huyện làm việc tại thị trấn Tân BìnhChiều ngày 19/7, Ban chỉ đạo đổi mới và phát triển kinh tế tập thể huyện Bắc Tân Uyên do đồng chí Võ Văn Tính - Phó Bí thư Huyện ủy - Chủ tịch HĐND huyện, Trưởng ban chỉ đạo đổi mới và phát triển kinh tế tập thể huyện đã có buổi làm việc với thị trấn Tân Bình về tổ chức triển khai thực hiện các nhiệm vụ liên quan đến công tác phát triển kinh tế tập thể trên địa bàn từ đầu năm 2023 đến tháng 6 năm 2024. Cùng tham gia với đoàn có đồng chí Lê Văn Quý - Ủy viên Thường vụ, Phó Chủ tịch HĐND huyện.
-
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc lớp bồi dưỡng chính trị hè cho cán bộ quản lý, giáo viên, nhân viên ngành Giáo dục trên địa bàn huyện năm 2024Sáng ngày 19-7, Trung tâm chính trị huyện và Phòng GD&ĐT huyện phối hợp tổ chức lớp bồi dưỡng chính trị hè cho đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên, nhân viên ngành Giáo dục trên địa bàn huyện Bắc Tân Uyên năm 2024. Tham dự lớp tập huấn có Tiến sĩ Lê Hoàng Việt Lâm - Giảng viên trường đại học An ninh nhân dân; ông Nguyễn Tấn Anh - HUV, Trưởng Phòng GDĐT huyện; bà Hồ Thị Liễu - Phó Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện và hơn 300 học viên là đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên, nhân viên ngành Giáo dục trên địa bàn huyện.
-
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc Hội thi tiếng hát Hoa phương đỏ lần thứ XI năm 2024Sáng ngày 19/7, Huyện đoàn Bắc Tân Uyên phối hợp cùng Phòng Giáo dục và Đào tạo, Trung tâm Văn hóa - Thể thao và Truyền thanh huyện khai mạc Hội thi tiếng hát "Hoa Phượng đỏ" lần thứ XI năm 2024.