Đảng ủy Công an huyện Bắc Tân Uyên đã tổ chức hội nghị sinh hoạt chuyên đề học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh lần I, năm 2024 với chủ đề “Công an nhân dân gương mẫu đi đầu học tập, thực hiện di chúc của chủ tịch Hồ Chí Minh, xây dựng đội ngũ cán bộ, Đảng viên- cần, kiệm, liêm, chính”. Tham dự hội nghị có thượng tá Hồ Hoàng Thanh- Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Trưởng Công an Huyện cùng toàn thể cán bộ, đảng viên trong toàn đảng bộ công an huyện.
Hội nghị đã được nghe thượng tá Hồ Hoàng Thanh- Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Trưởng Công an Huyện quán triệt những nội dung cơ bản, cốt lõi về tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng ý thức tôn trọng nhân dân, phát huy dân chủ, chăm lo đời sống nhân dân và các nhiệm vụ, giải pháp trọng tâm trong giai đoạn hiện nay theo chức năng của lực lượng Công an. Đồng thời tại buổi sinh hoạt, các cán bộ đảng viên đã được nghe các bài tham luận, mẫu chuyện kể gắn chuyên đề “Công an nhân dân gương mẫu đi đầu học tập, thực hiện di chúc của chủ tịch Hồ Chí Minh, xây dựng đội ngũ cán bộ, Đảng viên- cần, kiệm, liêm, chính” với tình hình công tác, sinh hoạt của đơn vị, của từng chi bộ, chi đoàn và đảng viên.
Bảo Thịnh
Đánh giá bài viết:
-
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc kỳ họp thứ 11 Thường lệ giữa năm HĐND huyện khóa III, nhiệm kỳ 2021-2026
03:20 24-07-2024 -
Ban chỉ đạo đổi mới và phát triển kinh tế tập thể huyện làm việc tại thị trấn Tân Bình
04:47 22-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên mở lớp tập huấn cập nhật kiến thức quản lý nhà nước về lĩnh vực tính ngưỡng, tôn giáo
07:32 24-06-2024 -
Giám sát hiệu quả công tác quản lý, sử dụng kinh phí và cơ sở vật chất tại Trường THCS Tân Thành
02:48 20-06-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên tổ chức Hội thi “Gia đình Văn hóa- Thể thao tiêu biểu” năm 2024
08:25 16-06-2024