Sáng ngày 17-5, Trung tâm Chính trị huyện Bắc Tân Uyên Tổ chức lớp Bồi dưỡng chuyên đề “Đảng là đạo đức, là văn minh” năm 2024. Tham dự lớp bồi dưỡng có ông Hà Trung Thành - Giảng viên chính, học viện cán bộ TPHCM; bà Hồ Thị Liễu - Phó Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện và gần 200 học viên là cán bộ, đảng viên mới kết nạp, đoàn viên, hội viên, quần chúng ưu tú trong các chi, đảng bộ cơ sở trên địa bàn huyện.
Tham gia lớp bồi dưỡng chuyên đề các học viên đã được nghe Giảng viên học viện cán bộ TPHCM triển khai các nội dung đề cập đến ý nghĩa, tầm quan trọng, nội dung tư tưởng Hồ Chí Minh về xây dựng Đảng ta thật sự trong sạch, vững mạnh "Đảng là đạo đức, là văn minh" như: Vai trò lãnh đạo của Đảng và tư tưởng Hồ Chí Minh đối với thắng lợi của cách mạng Việt Nam; tầm quan trọng, ý nghĩa chiến lược cơ bản, lâu dài và thực tiễn trước mắt của công tác xây dựng Đảng; Đảng muốn vững thì phải có chủ nghĩa làm cốt, xây dựng Đảng ta là phải thực hiện tốt các nguyên tắc tổ chức và sinh hoạt Đảng, quan tâm xây dựng, rèn luyện đội ngũ cán bộ, đảng viên có đức, có tài để Đảng xứng đáng "là đạo đức, là văn minh", tăng cường mối quan hệ gắn bó giữa Đảng và nhân dân; thực sự coi xây dựng Đảng là nhiệm vụ then chốt ở tất cả các cấp, các ngành, tiếp tục đổi mới phương thức lãnh đạo của Đảng, giải quyết tốt mối quan hệ với dân, tổ chức tốt Đại hội Đảng bộ các cấp theo quy định của Điều lệ Đảng…
Thông qua lớp tập huấn nhằm bồi dưỡng, tuyên truyền, giáo dục cho cán bộ, đảng viên trẻ, đoàn viên, hội viên, quần chúng ưu tú hiểu rõ vai trò, sứ mệnh của Đảng đối với sự nghiệp cách mạng Việt Nam; thấy được bản chất tốt đẹp của một Đảng cách mạng chân chính, đã lãnh đạo nhân dân trong công cuộc đấu tranh giành độc lập dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Từ đó, truyền thêm cảm hứng, bồi đắp niềm tin đối với Đảng, khơi dậy lòng tự hào, tự tôn dân tộc, nuôi dưỡng hoài bão, khát vọng, phát huy vai trò, trách nhiệm của mỗi cán bộ, đảng viên trẻ, đoàn viên, hội viên, quần chúng ưu tú phát triển đất nước phồn vinh, hạnh phúc và xây dựng, bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa hùng cường.
Bảo Thịnh
Đánh giá bài viết:
-
Kho bạc Nhà nước huyện Bắc Tân Uyên thăm Mẹ Việt Nam anh hùng Đoàn Thị Chèo nhân ngày thương binh liệt sỹ
08:18 23-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc lớp bồi dưỡng chính trị hè cho cán bộ quản lý, giáo viên, nhân viên ngành Giáo dục trên địa bàn huyện năm 2024
05:26 19-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc Hội thi tiếng hát Hoa phương đỏ lần thứ XI năm 2024
05:15 19-07-2024 -
Công đoàn khối các cơ quan UBND huyện Bắc Tân Uyên tổ chức khai mạc Giải Bóng chuyền hơi Công nhân, viên chức, lao động năm 2024
04:48 19-07-2024 -
Công đoàn cơ sở xã Hiếu Liêm phối hợp 5 công đoàn cơ sở các cơ quan đơn vị thuộc huyện tổ chức chương trình họp mặt
04:39 19-07-2024