Sáng ngày 29/5, Trường Tiểu học Tân Lập tổ chức lễ đón nhận bằng công nhận trường đạt kiểm định chất lượng giáo dục cấp độ 2, chuẩn quốc gia mức độ 1 và tổng kết năm học 2023-2024. Đến dự lễ có cô Nguyễn Kim Duyên-Phó Trưởng phòng Giáo dục Mầm non Tiểu học-Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh, cô Nguyễn Thị Tuyết-Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện; lãnh đạo Đảng ủy-HĐND-UBND-UBMTTQ, các ngành, đoàn thể xã Tân Lập cùng tập thể Ban giám hiệu, giáo viên, nhân viên và học sinh nhà trường.
Trường Tiểu học Tân Lập được thành lập vào tháng 3 năm 1997. Trong thời gia qua, tập thể cán bộ, giáo viên nhân viên nhà trường luôn đoàn kết, quyết tâm phấn đấu, vượt qua mọi khó khăn, phát huy sức mạnh và truyền thống của nhà trường, xây dựng phong trào giáo dục của địa phương ngày càng phát triển. Nhà trường có kế hoạch chiến lược, cụ thể từng gia đoạn phù hợp với từng thời kỳ. Hội dồng nhà trường có cơ cấu tổ chức theo điều lệ, hoạt động tích cực. Đoàn thể nhiều năm liền đạt các danh hiệu trong sạch vững mạnh, xuất xuất. Được sự quan tâm, tạo điều kiện của các ngành, các cấp, cơ sở vật chất của nhà trường được đầu tư xây dựng, trạng bị đầy đủ phục vụ tốt cho việc giảng dạy, học tập; có khuôn viên riêng biệt, đảm bảo tốt về an ninh trật tự; có đủ khối phòng phục vụ học tập, khối hành chính quản trị. Bên cạnh đó, Ban giám hiệu nhà trường luôn phối hợp tốt với chính quyền địa phương, hội phụ huynh học sinh trong việc xây dựng môi trường giáo dục an toàn, lành mạnh; huy động và sử dụng có hiệu quả các nguồn lực xã hội hóa; thực hiện tốt Ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường với 100% trẻ trong độ tuổi ra lớp.
Với những kết quả đạt được, trường Tiểu học Tân Lập đã được Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Bình Dương công nhận trường đạt kiểm định chất lượng giáo dục cấp độ 2 tại Quyết định số 1886, ngày 27/12/2023 và Phó Chủ tịch UBND tỉnh công nhận đạt chuẩn quốc gia mức độ 1 tại Quyết định số 70, ngày 15/1/2024. Lãnh đạo sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện đã trao các bằng công nhận cho Ban giám hiệu nhà trường.
Dự và phát biểu tại buổi lễ cô Nguyễn Thị Tuyết-Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện ghi nhận và nhiệt liệt biểu dương sự cố gắng, nỗ lực và những kết quả mà tập thể giáo viên trường Tiểu học Tân Lập đạt được trong thời gian qua; đồng thời mong rằng trong thời gian tới BGH nhà trường cùng giáo viên, nhân viên tiếp tục đẩy mạnh xây dựng đội ngũ giáo viên, cơ sở vật chất; đổi mới công tác quản lý, giáo dục; triển khai thực hiện các phong trào thi đua để đáp ứng nhu cầu dạy, học giáo dục trong tình hình mới.
Cũng tại buỗi lễ, Trường Tiểu học Tân Lập đã tuyên dương, khen thưởng cho 97 học sinh đạt thành tích tốt trong học tập, rèn luyện và tham gia các phong trào năm học 2023-2024; trao chứng nhận hòa thành chương trình tiểu học cho 50 em học sinh lớp 5 của trường.
Minh Hải
Đánh giá bài viết:
-
Viết Sổ tang điện tử tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trên ứng dụng VNeID
09:35 26-07-2024 -
Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
08:55 24-07-2024 -
Huyện Đoàn phối hợp tổ chức chức chương trình Em yêu chú bộ đội năm 2024
05:15 19-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên tổ chức lớp tập huấn kĩ thuật phân loại chất thải rắn sinh hoạt tại nguồn cho cán bộ làm công tác Mặt trận
05:08 19-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên tổ chức diễn đàn trẻ em năm 2024
04:23 19-07-2024