Sáng ngày 13/5, ông Lê Văn Khảm-Ủy viên Thường trực Ủy ban Xã hội Quốc hội, linh mục Nguyễn Văn Riễn-Phó Chủ tịch kiêm Tổng Thư ký Ủy ban Đoàn kết Công giáo Việt Nam, Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh Bình Dương và bà Nguyễn Thị Ngọc Xuân-Phó Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Bình Dương đã có buổi tiếp xúc với cử tri xã Bình Mỹ trước kỳ hội Quốc hội thứ 7 khóa XV. Cùng dự buổi tiếp xúc có ông Võ Văn Tính-Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy-Chủ tịch HĐND huyện, ông Nguyễn Văn Thuận-Huyện ủy viên-Phó Chủ tịch UBND huyện, bà Võ Thị Tuyết Nhung-Huyện ủy viên-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ VN huyện, đại diện các ngành của huyệ, lãnh đạo Đảng ủy-HDND-UBND-UB MTTQ VN và cử tri xã Bình Mỹ.
Tại buổi tiếp xúc, thay mặt đoàn đại biểu quốc hội tỉnh linh mục Nguyễn Văn Riễn-Phó Chủ tịch kiêm Tổng Thư ký Ủy ban Đoàn kết Công giáo Việt Nam, Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh Bình Dương thông tin đến cử tri dự kiến chương trình, nội dung và thời gian tổ chức kỳ họp thứ 7; công tác chuẩn bị của Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Bình Dương để tham gia kỳ họp Quốc hội thứ 7. Theo đó, dự kiến tổng thời gian làm việc của Quốc hội là 26 ngày; phiên khai mạc vào ngày 20/5, phiên bế mạc vào ngày 28/6/2024 và chia thành 2 đợt. Đợt 1: Từ ngày 20/5 đến sáng ngày 8/6 và đợt 2: Từ ngày 17/6 đến sáng ngày 28/6.
Tại buổi tiếp xúc, cử tri xã Bình Mỹ cũng phản ánh một số ý kiến, kiến nghị liên quan đến công tác phòng chống buôn lậu, hàng gian, hàng giả; phòng chống tệ nạn ma túy; tình trạng lừa đảo qua mạng; công tác quản lý, sử dụng hiệu quả quỹ đất, việc đền bù khi thu hồi đất thực hiện các dự an, công trình; vấn đề đảm bảo vệ sinh khi đo nồng độ cồn; việc khám chữa bệnh bảo hiểm y tế; việc quản lý giá xăng, giá điện; quản lý hồ sơ đất, công tác đo đạt đất của chí nhánh văn phòng đăng ký đất đai; việc giải quyết tranh chấp của tòa án nhân dân tỉnh, huyện.
Các ý kiến, kiến nghị của cử tri đã được đại biểu quốc hội tỉnh, lãnh đạo địa phương các ngành chuyên môn, tiếp thu và giải trình một cách thỏa đáng.
Minh Hải
Đánh giá bài viết:
-
Viếng Đài tưởng niệm Liệt sĩ nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
03:32 24-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 4 năm 2024
05:04 23-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên tổ chức Hội nghị triển khai Kế hoạch và tập huấn công tác diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ huyện năm 2024
04:54 22-07-2024 -
Bắc Tân Uyên giao ban Ban tổ chức thực hiện Đề án “Công tác dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn hóa – văn minh”
03:34 19-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên tiếp và làm việc với Ban Lãnh đạo Thanh tra tỉnh
01:55 17-07-2024