Ngày 18/5, tại Trường Tiểu học Tân Định, Ban Thường vụ Huyện Đoàn - Hội đồng Đội huyện Bắc Tân Uyên tổ chức chương trình chương trình họp mặt kỷ niệm 83 năm ngày thành lập Đội TNTP Hồ Chí Minh (15/5/1941- 15/5/2024) - tuyên dương Chiến sĩ nhỏ Điện Biên năm 2024. Tham dự chương trình có đại diện lãnh đạo Hội đồng Đội tỉnh Bình Dương; đồng chí Đỗ Ngọc Lợi – Huyện uỷ viên, Bí thư Huyện Đoàn, Chủ tịch Hội đồng Đội huyện, đồng chí Lê Thị Anh Đào - PhóTrưởng Ban Dân vận Huyện ủy; đại diện ngành Giáo dục và Đào tạo huyện, Ban Giám hiệu, giáo viên Trường Tiểu học Tân Định; các anh chị Tổng phụ trách Đội các Liên đội Trường tiểu học, Trung học cơ sở huyện và hơn 400 em thiếu nhi, đội viên trên địa bàn huyện.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Đỗ Ngọc Lợi – Huyện uỷ viên, Bí thư Huyện Đoàn, Chủ tịch Hội đồng Đội huyện ôn lại truyền thống vẻ vang của Đội TNTP Hồ Chí Minh; nhấn mạnh sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh, các cấp, các ngành đối với công tác Đội và phong trào thiếu nhi huyện nhà trong những năm qua. Đồng chí cũng đề nghị các em đội viên, thiếu nhi toàn tỉnh tiếp tục ra sức học tập, rèn luyện tiếp bước cha anh rèn đức luyện tài, góp sức xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, phồn vinh.
Nhằm tri ân cán bộ Đoàn qua các thời kỳ, Hội đồng Đội huyện Bắc Tân Uyên đã tặng quà tri ân sâu sắc sự đóng góp của các đồng chí nguyên là cán bộ Đoàn.
Trong năm học vừa qua, nhiều em đội viên đã đạt nhiều kết quả cao trong học tập, trong tham gia hoạt động phong trào. Nhằm tuyên dương các gương thiếu nhi điển hình trong học tập và tham gia phong trào, tại chương trình, BTV Huyện Đoàn, Hội đồng Đội huyện đã tuyên dương khen và trao giấy khen của UBND huyện cho 30 em thiếu nhi đạt danh hiệu Chiến sĩ nhỏ Điện Biên năm 2024. Cũng tại chương trình BTV huyện Đoàn cũng đã trao giải thưởng các Hội thi: Ngày hội sắc màu, vẽ tranh Em là chiến sĩ nhỏ Điện Biên; Hội thi Rung chuông vàng Trạng nguyên nhỏ tuổi và đặc biệt là khánh thành công trình măng non tranh trên tường Tự hào một dải non sông.
Văn Giúp
Đánh giá bài viết:
-
Kho bạc Nhà nước huyện Bắc Tân Uyên thăm Mẹ Việt Nam anh hùng Đoàn Thị Chèo nhân ngày thương binh liệt sỹ
08:18 23-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc lớp bồi dưỡng chính trị hè cho cán bộ quản lý, giáo viên, nhân viên ngành Giáo dục trên địa bàn huyện năm 2024
05:26 19-07-2024 -
Huyện Bắc Tân Uyên khai mạc Hội thi tiếng hát Hoa phương đỏ lần thứ XI năm 2024
05:15 19-07-2024 -
Công đoàn khối các cơ quan UBND huyện Bắc Tân Uyên tổ chức khai mạc Giải Bóng chuyền hơi Công nhân, viên chức, lao động năm 2024
04:48 19-07-2024 -
Công đoàn cơ sở xã Hiếu Liêm phối hợp 5 công đoàn cơ sở các cơ quan đơn vị thuộc huyện tổ chức chương trình họp mặt
04:39 19-07-2024